Welcome, Guest. Please login or register.

ผู้เขียน หัวข้อ: วิ่งแก๊สแล้วเครื่องสั่น กระตุก แต่วิ่งน้ำมันปกติมาก  (อ่าน 7260 ครั้ง)

Pani

• มือใหม่ป้ายแดง
  • *
  • เข็มไมล์:
    0%
  • พลังน้ำใจ: 0
รถใช้มา 72000กว่าๆ วิ่งอยู่ดีๆ ปรากฎเครื่องสั่น กระตุก แต่วิ่งน้ำมันปกติมาก  ไปที่อู่ติดแก๊ส เปิดดูห้องเครื่องกับช่างปรากฎพอใช้แก๊สเครื่องสั่นมาก แต่พอสลับมาน้ำมันเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น  ช่างบอกว่าอาการเหมือนหัวฉีดมีปัญหา แต่ไม่สามารถทำได้ต้องเข้าศูนย์อย่างเดียว เพราะเป็นการประกอบจากโรงงาน ใครเคยเป็นบ้างครับ ถ้าเข้าศูนย์ฮอนด้าจะราคาประมาณเท่าไหร่และมันเป็นอะไรเหรอครับ

vut

• Drift King
  • เข็มไมล์:
    0.1%
  • พลังน้ำใจ: 3
ผมเคยเปลี่ยนหม้อต้มที่ศูนย์ ผมว่าลองให้ศูนยฺเขาประเมินราคาค่าซ่อมดูครับ ระบบแก๊สของ City CNG เราหลักๆเท่าที่ไปตรวจสภาพแก๊สเพื่อต่อภาษีประจำปี
สิ่งที่พี่เขาบอกมารถรุ่นเรานี้ประมาณ 5 ปี จะเริ่มมีปัญหา หม้อต้ม และ รางหัวฉีด  ราคาทั้งหมดประมาณ 5 หมื่น (ถึงแม้ถังจะอายุ20 ปีแต่ก็ไม่จำเป็นเมื่อเทียบกับ Part ที่สำคัญกว่า  ที่สำคัญเขาว่าต้องเข้าศูนย์เพราะมีเรื่อง Code Lock อะไรนี้แระครับ ผมก็ยังงง   หลายๆคนก็หันไปเปลี่ยนเป็น LPG กัยเพราะติดทั้ง Set ก็ราคาน่าจะพอๆกันหรือถูกกว่า   และ วิ่งได้ไกลกว่าด้วย   อนาคตคันใหม่คงไม่เลือก NGV เพราะค่าเปลี่ยน Part สูง  ตรวจสภาพทุกปี  เติมบ่อย คิวยาว หากเป็นเทศกาล หรือ วางแผนเดินทางไม่ดี  ::)

vayu8

• *
  • เข็มไมล์:
    0%
  • พลังน้ำใจ: 1
กรองแก๊ส เข้าศูนย์เปลี่ยนตามระยะ ไหมคับ เอางานง่ายๆก่อน

vut

• Drift King
  • เข็มไมล์:
    0.1%
  • พลังน้ำใจ: 3
กรองแก๊ส เข้าศูนย์เปลี่ยนตามระยะ ไหมคับ เอางานง่ายๆก่อน
เปลี่ยนครับ แต่ส่วนมากไม่ค่อยมีปัญหากันนะครับ  ;)

tagashi

• สมาชิกสองหมื่นโล
  • เข็มไมล์:
    0%
ของผมอาการน่าจะเหมือนกัน เครื่องสะดุด เกียร์กระชากประมาณเกียร์1ขึ้น2 ผมแก้ตามนี้เปลียนอีซียูแก๊ส>หัวเทียน>มาจบตัวกดกระเดื่องวาวล์ถึงหายสะดุด แต่มีอาการรอบสูงไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ให้เพิ่มมาก็จัดหม้อต้มไปตอนนี้วิ่งไม่มีอาการแล้วครับ
อีซียูกับหม้อต้มเคลมอัลติเมทแคร์ไม่งั้นตายแน่ๆครับ

nui14

• *
  • เข็มไมล์:
    0%
ปรึกษาอู่นี้เลยครับเขารับทำ City cng ด้วยครับ https://www.facebook.com/jautogas/

vbank

• Turn Pro
  • เข็มไมล์:
    0.1%
  • พลังน้ำใจ: 2
เป็นเหมือนกัน ทำมาหลายอย่างแล้ว ไล่วาล์ว ล้างปีกผีเสื้อ เหลือแต่เปลี่ยนกรองแก๊ส ยังไม่ทำเพราะว่าช่างตีราคามา 2 หมื่นกว่าๆ ของผมเข้าศูนย์อย่างเดียวนะครับ

naiteem

• *
  • เข็มไมล์:
    0%
ขุดกระทู้เผื่อไครเจอปัญหาเดียวกัน อาการเครื่องสั่นเมื่อใช้แก๊สรู้สึกชัดเจนตอนจอดนิ่ง เร่งเครื่องมีวูบบางจังหวะ  แบบนี้เปลี่ยนหัวฉีดทั่งชุดหายครับ ผมทำมาแล้วร้าน jautogas นั่นแหละ

yonkpower109

• *
  • เข็มไมล์:
    0.1%
อยากทราบว่าที่แก้แล้วหายต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ