Welcome, Guest. Please login or register.

laminafilms

ImpTHAI

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องเอารถเดินทางไกล 1000 กิโล 2 เดือนแล้ว ตอนนี้ 2 พันกว่าโล ต้องเอารถไปเชคไหมคะ  (อ่าน 476 ครั้ง)

YUIRAYJING

• มือใหม่ป้ายแดง
  • *
  • เข็มไมล์:
    1.2%
  • พลังน้ำใจ: 0
  • ขอเป็นสมาชิกด้วยคน คร้า ^^
มีเพลนว่าต้องขับรถต่างจังหวัด ตอนปีใหม่ รถพึ่งเช็คระยะ 1000 กิโลไป 2 เดือนที่แล้ว ตอนนี้ได้ประมาณ 2000 กว่าโล ต้องเอา รถไปเชคก่อนเดินทางไหม ใครก็ได้ตอบที ขับเป็นอย่างเดียว คะ 5555   ;D ;D ;D

Teeraved

• แฟนพันธุ์แท้ City CNG
  • เข็มไมล์:
    100%
  • พลังน้ำใจ: 11
ถ้ามีเวลาเข้าศูนย์ก็เอาไปเช็คได้ครับ เห็นช่วงเทศกาลชอบมีเช็คฟรี 15-20 รายการ

หรือถ้าเช็คเองได้ก็ดีครับ ระดับน้ำในหม้อน้ำ ระดับน้ำกลั่นในแบตเตอรี่ ระดับน้ำมันเครื่อง ระดับน้ำฉีดกระจก ลมยาง ซึ่งก็น่าจะเป็นปกติดี

หยาบคายไม่ใช่เข้มแข็ง อ่อนโยนไม่ใช่ออนแอ

รถมีไว้ใช้

• สมาชิกสองหมื่นโล
  • เข็มไมล์:
    24%
  • พลังน้ำใจ: 2
เหมือนฮอนด้า จะมีโปรเช็ดฟรี 20 รายการอยู่น่ะครับ  ลองถามศูนย์ และนัดหมายเข้าเช็ดได้เลยครับ สำหรับ จขกท.  ที่บอกว่าขับอยากเดียว

YUIRAYJING

• *
  • เข็มไมล์:
    1.2%
เหมือนฮอนด้า จะมีโปรเช็ดฟรี 20 รายการอยู่น่ะครับ  ลองถามศูนย์ และนัดหมายเข้าเช็ดได้เลยครับ สำหรับ จขกท.  ที่บอกว่าขับอยากเดียว

เดี๋ยวจะลองทำเองดู นะ คะ หาข้อมูลว่าว่าต้องทำยัง จะได้ไม่ขับเป็นอย่างเดียว  ขอบคุณคร้า  ^^

tao700

• เข็มไมล์:
    100%
  • พลังน้ำใจ: 24
ฮอนด้าตรวจสภาพรถ 20 รายการ ฟรี เริ่ม1ธ.ค.-28ธ.ค.นี้

ฮอนด้าขอมอบการดูแลรถที่คุณรัก ด้วยการตรวจสภาพรถ 20 รายการ ฟรี เพื่อพร้อมสำหรับการเดินทางด้วยความปลอดภัยในช่วงเทศกาลปีใหม่ พร้อมรับของที่ระลึกหมอนสุดพิเศษ “Honda for you …as Always” (เมื่อเข้ารับบริการเช็คตามระยะทาง และหรืองานซ่อมทั่วไปที่มีค่าใช้จ่ายตั้งแต่ 1,000 บาทขึ้นไป)พิเศษรับส่วนลดสูงสุด 5,000 บาท (เมื่อซื้อโปรแกรมฯ ฮอนด้าอัลติเมทแคร์ 2,3 สำหรับรถใช้งานแล้ว)เริ่มตั้งแต่วันที่ 1 ธ.ค. - 28 ธ.ค. 2556 ได้ที่ศูนย์บริการฮอนด้าทั่วประเทศ

รายการตรวจเช็คฟรี 20 รายการ

1. ตรวจวัดค่าแบตเตอรี่ด้วยเครื่องทดสอบโวลท์/แอมแปร์และตรวจเติมน้ำกลั่น
2. ตรวจเติมระดับน้ำในถังสำรองหม้อน้ำและถังเก็บน้ำล้างกระจก
3. ตรวจการรั่วซึมของท่อยางหม้อน้ำ บน / ล่าง
4. ตรวจทำความสะอาดไส้กรองอากาศ
5. ตรวจระดับน้ำมันเครื่อง
6. ตรวจระดับน้ำมันเบรก / คลัทช์ (สำหรับรุ่นที่มี)
7. ตรวจระดับน้ำมัน พวงมาลัยเพาเวอร์ (สำหรับรุ่นที่มี)
8. ตรวจระดับน้ำมันเกียร์
9. ตรวจสภาพสายพานขับด้านนอก
10.ตรวจสภาพยางปัดน้ำฝน
11.ตรวจระดับหัวฉีดน้ำล้างกระจก
12.ตรวจสภาพยาง วัดแรงดัน / เติมลมยาง (5 เส้น)
13.ตรวจการทำงานของ ไฟสัญญาณ / ไฟส่องสว่าง
14.ตรวจการทำงานของ ระยะยกคันโยกเบรกมือ
15.ตรวจการทำงานของ ระบบปรับอากาศ
16.ตรวจสภาพของ ท่ออ่อนเบรก
17.ตรวจสภาพลูกหมากและยางกันฝุ่นแร็คพวงมาลัย
18.ตรวจสภาพยางกันฝุ่นเพลาขับด้านซ้าย / ขวา
19.ตรวจการทำงานของเครื่องยนต์ รอบเดินเบา / การรั่วซึม
20.ตรวจสภาพช่วงล่างและลูกหมากต่างๆ

http://www.thanonline.com/index.php?option=com_content&view=article&id=209353&catid=176&Itemid=524

ake12

• เข็มไมล์:
    100%
  • พลังน้ำใจ: 23
ตรวจเองก็ได้ ไม่ยากอะไร

รถใหม่ ๆ ดูพวกน้ำหล่อเย็น ก็พอว่าอยู่ในระดับ min, max รึป่าว

maiweera

• เข็มไมล์:
    100%
  • พลังน้ำใจ: 5
  • v สีเงิน เดิมๆมากๆ

เดี๋ยวจะลองทำเองดู นะ คะ หาข้อมูลว่าว่าต้องทำยัง จะได้ไม่ขับเป็นอย่างเดียว  ขอบคุณคร้า  ^^
ตอนนี้มีโปรฯ ถ้าว่างๆก็เข้าศูนย์ให่เขาเช็คฟรีก่อนก็ได้ครับ ... ยังไงก็อ่านคู่มือเยอะๆนะครับ ในนั้นบอกหมดว่าเช็คระยะตอนกี่กม./หรือกี่เดือน ...รวมถึงวิธีตรวจเช็คน้ำมันเบรค เครื่อง หล่อเย็นต่างๆ  ;D  เดินทางปลอดภัยครับผม

YUIRAYJING

• *
  • เข็มไมล์:
    1.2%

ตอนนี้มีโปรฯ ถ้าว่างๆก็เข้าศูนย์ให่เขาเช็คฟรีก่อนก็ได้ครับ ... ยังไงก็อ่านคู่มือเยอะๆนะครับ ในนั้นบอกหมดว่าเช็คระยะตอนกี่กม./หรือกี่เดือน ...รวมถึงวิธีตรวจเช็คน้ำมันเบรค เครื่อง หล่อเย็นต่างๆ  ;D  เดินทางปลอดภัยครับผม

ขอบคุณ คร้า  :) :) :) :) คงต้องหัดเชคเองเบื้องต้นก่อน กันละคร้างานนนี้   ;) ;) ;) ;)

YUIRAYJING

• *
  • เข็มไมล์:
    1.2%
 ;D ;D ;D ;D ;D ไม่กี่วันมานี้พอดีเอารถเข้าศูนย์หัวหมากเจ้าหน้าที่บอกรถ ใหม่ ไม่ต้องเชคก็ได้ จะเคลม ประกันทำสี ก่อนหน้านี้โดนถอยมาขรูด เจ้าหน้าที่บอกทำไม !!!!  ประกันจะหมดหรอ รีบเคลมไป ไหน โิ้อ้ว ไม่ปลื้มอย่างแรง   พอดีออกรถในงาน ศูนย์รัตนาธิเบศได้ของเยอะ เลยจองที่นั่น ถ้าไม่ติดว่าศูนย์ฉ้านไกล ไม่ง้อเทอหลอก ยะ งอลอย่างแรง จะไม่เอารถไปเหยียบ เลย ศูนย์หัวหมาก ถึงแม้จะอยู่หน้าบ้านก็เถอะ  >:( >:( >:( >:(   บ่น อิอิ :'( :'( :'(

Facebook Comments