Welcome, Guest. Please login or register.
ติดต่อโฆษณา

laminafilms

ติดต่อโฆษณา

ผู้เขียน หัวข้อ: GPS  (อ่าน 980 ครั้ง)

น้องมะลิ

• Turn Pro
  • เข็มไมล์:
    49.2%
  • พลังน้ำใจ: 2
GPS
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:53:11 am »
ขออนุญาติถามเรื่อง GPS ครับ

ขอความอนุเคราะห์พี่ๆ  ช่วยแชร์ GPS ของตัวเองหน่อยนะครับ และขอคำแนะนำในการเลือกซื้อ  ต้องการแบบที่แม่นยำ ราคาเบาๆ 
พอดีอยากจะเอาไปติดฟอจูนเนอร์  และสำหรับน้องมะลิ CNG คันใหม่    :)

ake12

• แฟนพันธุ์แท้ City CNG
  • เข็มไมล์:
    100%
  • พลังน้ำใจ: 23
Re: GPS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:55:47 am »
garmin 2465 ครับ

update map lifetime

tao700

• เข็มไมล์:
    100%
  • พลังน้ำใจ: 24
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:03:04 am »
ตอนนี้ผมใช้แอพ Smart G Book ของโตโยต้า บน Iphone พอนำทางเราไปไหนๆ ได้เหมือนกันครับ

แต่สู้แบบเครื่อง GPS แท้ๆ แบบ Garmin ไม่ได้ อันนี้ POI เยอะกว่ามากมาย

ตอนนี้มีให้โหลดลองใช้งาน Lite Version ได้ 30 วัน พร้อมลุ้นรับ Version จริงฟรี หมดเขต 31 ตค. 55( อีก 2 วัน)

http://www.e-toyotaclub.in.th/gbooksite/th/index.html

KIKI

• Turn Pro
  • เข็มไมล์:
    48.8%
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:07:32 am »
ตามมาดูด้วยคน :) :)
Safety first

น้องมะลิ

• Turn Pro
  • เข็มไมล์:
    49.2%
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 12:23:32 pm »
นอกจาก  Gamin  แล้วยังมีรุ่นอื่นอีกไหมครับ :(

ดินสอสี...ครับ

• Turn Pro
  • เข็มไมล์:
    26.7%
  • พลังน้ำใจ: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 12:27:53 pm »
รอฟังด้วยคนคร๊าาบบบบบ.......
สู้ต่อไปเพื่อวันข้างหน้าที่ดีกว่านี้......

คนหล่อโพธาราม

• เข็มไมล์:
    100%
  • พลังน้ำใจ: 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 02:30:39 pm »
ของผมใช้ของถูกจากไตหวัน ในเมื่องแม่นอยู่ ต่างจังหวัดนอกเมืองพาลงคันนาอย่างเดียวเลย :(
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์

windsaint

• Turn Pro
  • เข็มไมล์:
    31.5%
  • City CNG สมุทรปราการ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 02:39:48 pm »
รอฟังด้วยครับ

ส่วนตัวใช้ ในIphone App : Sygic ครับ
ถนนไม่ใช่ครู เรียนรู้ด้วยชีวิตและคนที่คุณรัก

tao700

• เข็มไมล์:
    100%
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 03:22:15 pm »
นอกจาก  Gamin  แล้วยังมีรุ่นอื่นอีกไหมครับ :(

Garmin แผนที่ดีสุด POI เยอะสุด ถ้าใช้งานจริงจังยาวๆ เวอร์คสุดครับ
ราคาอาจจะสูงกว่าชาวบ้าน แต่รับรองใช้งานดีครับ

แต่เดี๋ยวนี้ โปรมแกรม GPS บนพวกสมาร์ทโฟน นาทีนี้ถือว่าใช้งานได้แล้วไม่เหมือนสมัยก่อน
แม่นยำพอสมควร หาสัญาณก็เร็ว ตอนไปเที่ยวตจว. ไปไม่ถูกผมก็ใช้ประจำ
ไม่ต้องซื้อ GPS ให้เกะกะรถ ผมเคยใช้ GPS Garmin อยู่พักนึงเพื่อนให้ยืมมา พอคืนไปกะว่าจะซื้อเหมือนกัน
แต่พอลองใช้โปรแกรม GPS สมัยใหม่บน Android กับ Iphone ก็ทำให้เปลี่ยนใจ
อาจจะไม่เก่งเท่า GPS แท้แต่ใช้งานได้ครับ เครื่องไม่ค้างเหมือนสมัย Window Mobile จับสัญาณเร็วใช้งานได้ดี

อาจเป็นทางเลือกนึงสำหรับคนที่มี Smart phone ที่มีอยู่แล้ว แต่อยากให้สามารถใช้งานเป็น GPS ได้ด้วย

tuktakaka

• สมาชิกสองหมื่นโล
  • เข็มไมล์:
    23.5%
  • พลังน้ำใจ: 1
  • Hot & Cold
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 04:14:32 pm »

ส่วนตัวใช้ ในIphone App : Sygic ครับ

ออกต่างจังหวัดมีปัญหาเรื่องสัญญาณอินเตอร์เน็ตบ้างไหม ถ้าขับขึ้นดอยมีปัญหาไหม  ;)
I LOVE HONDA

tao700

• เข็มไมล์:
    100%
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 04:17:55 pm »

ออกต่างจังหวัดมีปัญหาเรื่องสัญญาณอินเตอร์เน็ตบ้างไหม ถ้าขับขึ้นดอยมีปัญหาไหม  ;)
มาตอบคำถามแทน  Sygic ตัวนี้เป็น Offline ครับ ไม่มีเน็ทก็ใช้ได้ครับ แต่บางฟังชั่นที่ต้องพึ่งเน็ทก็จะไม่ได้ แต่นำทางได้ปกติ

windsaint

• Turn Pro
  • เข็มไมล์:
    31.5%
  • City CNG สมุทรปราการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 04:21:38 pm »

มาตอบคำถามแทน  Sygic ตัวนี้เป็น Offline ครับ ไม่มีเน็ทก็ใช้ได้ครับ แต่บางฟังชั่นที่ต้องพึ่งเน็ทก็จะไม่ได้ แต่นำทางได้ปกติ

เป็นอย่างคุณtao700 ว่าเลยครับ
ถนนไม่ใช่ครู เรียนรู้ด้วยชีวิตและคนที่คุณรัก

mix.wifi

• เข็มไมล์:
    100%
  • พลังน้ำใจ: 9
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 05:11:20 pm »

Garmin แผนที่ดีสุด POI เยอะสุด ถ้าใช้งานจริงจังยาวๆ เวอร์คสุดครับ
ราคาอาจจะสูงกว่าชาวบ้าน แต่รับรองใช้งานดีครับ

แต่เดี๋ยวนี้ โปรมแกรม GPS บนพวกสมาร์ทโฟน นาทีนี้ถือว่าใช้งานได้แล้วไม่เหมือนสมัยก่อน
แม่นยำพอสมควร หาสัญาณก็เร็ว ตอนไปเที่ยวตจว. ไปไม่ถูกผมก็ใช้ประจำ
ไม่ต้องซื้อ GPS ให้เกะกะรถ ผมเคยใช้ GPS Garmin อยู่พักนึงเพื่อนให้ยืมมา พอคืนไปกะว่าจะซื้อเหมือนกัน
แต่พอลองใช้โปรแกรม GPS สมัยใหม่บน Android กับ Iphone ก็ทำให้เปลี่ยนใจ
อาจจะไม่เก่งเท่า GPS แท้แต่ใช้งานได้ครับ เครื่องไม่ค้างเหมือนสมัย Window Mobile จับสัญาณเร็วใช้งานได้ดี

อาจเป็นทางเลือกนึงสำหรับคนที่มี Smart phone ที่มีอยู่แล้ว แต่อยากให้สามารถใช้งานเป็น GPS ได้ด้วย

เห็นด้วยกับคุณ Tao 700 ครับ     ;D  ;D ผมก็ใช้บน Smart Phone ครับ   ;D  ;D

น้องมะลิ

• Turn Pro
  • เข็มไมล์:
    49.2%
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 07:10:03 pm »

เห็นด้วยกับคุณ Tao 700 ครับ     ;D  ;D ผมก็ใช้บน Smart Phone ครับ   ;D  ;D

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์อย่างมาก...

คนรักฮอนด้า

• เข็มไมล์:
    100%
  • พลังน้ำใจ: 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 07:33:37 pm »
ขออนุญาติถามเรื่อง GPS ครับ

ขอความอนุเคราะห์พี่ๆ  ช่วยแชร์ GPS ของตัวเองหน่อยนะครับ และขอคำแนะนำในการเลือกซื้อ  ต้องการแบบที่แม่นยำ ราคาเบาๆ 
พอดีอยากจะเอาไปติดฟอจูนเนอร์  และสำหรับน้องมะลิ CNG คันใหม่    :)
มารอศึกษาและรอคำตอบจากผู้ด้วยคนครับ... :P :P :P :P :P

Facebook Comments